หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของคนข้างบ้าน  (อ่าน 41731 ครั้ง)

คนไหนล่ะ คนที่ขออออออ... มาอยู่ด้วยน่ะเหรอ

งบน้อย
ฟังห์ กรี๊ดดดดด

กรี๊ดดดดด  ไม่แน่ใจว่าเคยเล่าในวงตอนที่เล่าเรื่องผี ที่มีน้องตั๊กมาด้วยหรือเปล่าน่ะสิ 

คนไหนล่ะ คนที่ขออออออ... มาอยู่ด้วยน่ะเหรอ

ชิ  ตูอุตส่าห์ลืมไปแล้ว 

เลวยั้นเงา
เซงจิตเลย ข้างบ้านไฟไหม้ ลำบากเราโทร.เรียกรถดับเพลิงอีก   เอือม

ว่าแล้วว่าชื่อคุ้นๆ
mod thaiware นี่นา ไอ้มืดหมี

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
คนข้างบ้าน ชื่ออ้อย

เป็นเจ้าของคูลฟีเวอร์มนุษย์ต่างดาวที่เคยเป็นข่าวโด่งดังเมื่อหลายปีก่อน  (อิจฉาล่ะสิ ข้างบ้านไม่มีใช่ไหมล่ะ)

ตอนนี้กำลังจะทำจตุคามรุ่นมหาคูลฟีเวอร์เป็นของตัวเองและส่งออกสู่ตลาด

(อันนี้เค้าจะทำจริงๆนะไม่ได้มุก  แต่ชื่อรุ่นอะไรไม่รู้ ชื่อรุ่นจริงๆกิ๊บเก๋ยูเรก้ามากกว่านี้)

กินรอบวง

เป็นเจ้าของคูลฟีเวอร์มนุษย์ต่างดาวที่เคยเป็นข่าวโด่งดังเมื่อหลายปีก่อน  (อิจฉาล่ะสิ ข้างบ้านไม่มีใช่ไหมล่ะ)

ตอนนี้กำลังจะทำจตุคามรุ่นมหาคูลฟีเวอร์เป็นของตัวเองและส่งออกสู่ตลาด

(อันนี้เค้าจะทำจริงๆนะไม่ได้มุก  แต่ชื่อรุ่นอะไรไม่รู้ ชื่อรุ่นจริงๆกิ๊บเก๋ยูเรก้ามากกว่านี้)

ทำขายจริงๆ
แล้วต้องส่งไปวิจัยแบบตอนคลูฟีเวอร์ด้วยรึป่าว  กร๊าก

มีข้างบ้านเป็นคน(เคย)ดัง
น่าอิจฉาจัง  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

จะทำอะไร ก็เชิญ..ก็เชิญได้เลยตามสบาย.~*
ป้าข้างบ้านผม ก็เป็นคนเคยดังเหมือนกัน   แต่เดี๋ยวนี้ แกเป็นอัมพาต   ก็เลย ไม่ดังแล้ว..............

กร๊าก  โอ้ย  เล่น เอง ขำเอง  ดึกแล้ว คิดว่า คงไม่มีใครเข้าใจ .........

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ไม่เข้าใจจริงๆ ด้วย ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ๋อ  อธิบายก็ได้  เมื่อก่อน ป้าแก เป็น แม่ค้าปากตลาดอะ  กลับมาถึงบ้านก็ เอะอะโวยวาย ด่าลูกด่าหลาน เสียงดัง น่ารำคาญ   แต่เดี๋ยวนี่  ป้าแกเป็นอัมพาต แล้วไง .......... หมีโหดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ยายข้างบ้านค่ะ มาทักแม่ว่า อ๊ะลูกซื้อบ้านแล้วเหรอ ทำไมปล่อยลูกไปอยู่บ้านในซอยข้างในล่ะ

สืบเนื่องจากว่า เมื่อวันก่อน แม่กำลังจะออกไปข้างนอก น้าบ้านอื่นในซอยก็มาถามแม่ว่าจะไปไหนค๊า

แม่ : อ่อ ไปบ้านเกดค่ะ
น้าคนนั้น : อ่อๆค่ะ

แต่ที่มันน่าเอามาเล่าเพราะ

1.เกดในที่นี้คือคนส่งผ้า (แม่จ้างรีด) และจริงๆ น้าคนนี้ก็จ้างเหมือนกัน
2.แม่คุยกะน้าคนนั้น แต่กลายเป็นยายอีกบ้านมาสืบถามข้อมูล
3.ทำให้รู้ว่า เครือข่ายในซอยนี้ ชัดเจน ทั่วถึงครอบคลุมทุกหลังคาเรือน
4.ประโยคไม่กี่คำ ทำให้คนเข้าใจว่าเกดมีตังค์ซื้อบ้านใหม่แล้ว วู้ววววๆๆๆ

เหลือบ

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
อ่อๆค่ะ พี่เกดซื้อบ้านใหม่แล้วนะคะ

กินรอบวง
 เหลือบ คุยกะยายข้างบ้านเค้ามั้ย

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
เห็นบอก ว่าหน้าบ้าน กว้างประมาณสามสนามฟุตบอล

เอาไว้ให้ แมวที่เลี้ยงไว้วิ่งเล่นได้นี่นา
กว้างเหรอ .. ขนาดกลับรถยังยากเลยครับ ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
นั่นบ้านเก่าเค้า นี่บ้านหลังใหม่แล้ววว~~~~

(บ้านศักอยู่ ชานเมือง บ้านนอกบ้านนา มีบ้านศักหลังเดียว ในรัศมี 30 กิโลเมตร)
มีแต่ข้างห้อง..
ซึ่งไม่เข้าใจว่า ทำไมพวกเค้าชอบทำปลาเค็มทอดกินกันจัง  ไอ้มืดหมี

กำลังโหลดข้อมูล .....
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10