หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของคนข้างบ้าน  (อ่าน 41741 ครั้ง)
 นั่นซิ ถ้ามันลามมาถึงบ้านเราจริงๆ 
แล้วบ้านข้างๆ เค้าจะแจ้งให้เรารึเปล่าหว่า  เหวอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2008, 04:02 น. โดย ScoutMF » บันทึกการเข้า

ไม่ต้องพยายามสร้างเอกลักษณ์ สร้างตัวตนด้วยการใส่อะไรแปลกๆ ในโพสต์เลยดีกว่าครับ ฮิ้ววว
อ่านแล้วมันรกตายังไงพิกล

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เรื่องจริงผ่านจอ...
บ้านผมข้างขวาโรงแรมม่านรูด ข้างซ้ายโรงแรมม่านรูด
ถัดไปจากข้างซ้ายและข้างขวาอีกข้างละสิบเมตร โรงแรมม่านรูด

ผมบอกแม่ว่า "เลิกทำอู่แล้วเปิดโรงแรมม่านรูดท่าจะรวยกว่าครับแม่"  กรี๊ดดดดด

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ข้างบ้านเป็นบ้านน้า ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว
ไอ้หลังบ้าน เป็นบ้านป้าตัวปัญหา มาปัญหากับทุกบ้านที่อยู่ใกล้เคียง
-ชอบซักผ้าประมาณช่วง ตี 1 - ตี 2  บางทีก็ตำเครื่องแกงช่วงนั้น ไอ้มืดหมี ทั้งๆที่กลางวันก็อยู่บ้าน
-ชอบตะโกนด่าสามีตัวเองทุกช่วงเวลา ย้ำว่าได้ทุกเวลา ไม่ว่าจะดึกดื่นหรือเที่ยงวัน
-ชอบคุยจีบกับคนรับเหมาต่อเติมบ้านตัวเองดังๆ (ประมาณจะพรีเซนท์ให้รอบบ้านรู้ว่าตูมีกิ๊ก)
  อันนี้ไม่รบกวนเท่าไหร่เพราะถือว่ากลางวัน แต่ได้ยินแล้วทุเรศรูหู เพราะป้าแก 50 กว่าแล้ว
-ต่อเติมบ้านได้ตลอดเวลา ย้ำว่าตลอดจริงๆ เพราะตังแต่ย้ายมาได้ 3 ปี จนปัจจุบันนี้ยังคงหาเรื่อง
 ต่อเติมบ้านได้เรื่อยๆ โดยที่สามีแกไม่เอะใจ
-ชอบเปิดเพลงดังๆตอนเช้า เริ่มตั้งแต่ตี 5 ถึง 9 โมง แต่ตั้งแต่น้องชายตะโกนด่าไป ก็ไม่เปิดอีกเลย
ข่าวล่ามาแรงครับ
ท่าทางข้างบ้านตู (กาก้า) จะถูกย้ายกลับไปอยู่ชลบุรีบ้านเกิดแล้ว
เจ้าของเลี้ยงมันไม่ไหว ไม่ล่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไปซะแล้วกาก้า กรี๊ดดดดด จะได้หายเหม็นไงพี่แอนเหอๆ ฮิ้ววว

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
บ้านข้างซ้ายเป็นบ้านป้าทำโรงงานทำเสื้อ ข้างขวาเป็นโรงงานทำเสื้อ
ฝั่งตรงข้ามเป็นร้านขายของชำ ข้างซ้ายจากร้านขายของชำเป็นโรงงานทำเสื้อ
ข้างขวาจากร้านขายของชำเป็นโรงกลึงเหล็ก

ส่วนหลังบ้านเป็นสวนอาหาร

ไม่น่าจะอยู่รวมกันได้เนอะ   ฮิ้ววว

<3.
สงสารกาก้าจัง
ยังเคยคุยกะพี่อ๋าห์เลยว่าจะให้์ช่วยเลี้ยงที
พี่แกโอเคแต่ไม่รู้จะพาไปยังไง กรี๊ดดดดด

ก็บอกว่าส่งไปสกล..

เป็นหมู่บ้านค่ะ

หลังทางซ้าย เป็นบ้านเช่่า
เคยมีคนเช่าเลี้ยงเซนต์เบอร์นาร์ด 2 ตัว เหม็นมาก  ฮือๆ~

หลังตรงข้าม เป็นคุณลุง กับคุณป้า แล้วก็บ้านที่ยังขายไม่ออก
เลี้ยงมหาจรจัดอยู่ สามตัว ดึกๆน่ากลัวมาก  เอือม

หลังขวา เคยเป็นบ้านเก่าอีกหลัง แต่ขายไปเพราะไม่ได้ใช้ประโยชน์

หมดแล้ว  ลันล้า

there are no regrets in life, just lessons . .

สงสารกาก้าจัง
ยังเคยคุยกะพี่อ๋าห์เลยว่าจะให้์ช่วยเลี้ยงที
พี่แกโอเคแต่ไม่รู้จะพาไปยังไง กรี๊ดดดดด

EMS ครับ รวดเร็ว ปลอดภัย (แจ๋ว แจ๋ว)

งบน้อย
ข้างบ้านอร ด้านซ้าย 2 หลัง ย้ายออกค่ะ ยู่แล้ว แต่บ้านที่ติดบ้านอรไม่มีใครมาอยู่ค่ะ
(บ้านหลังนี้ย้ายออกไป 2 รอบแล้ว)

บ้านฝั่งตรงข้าม ย้ายออก 2 หลังเหมือนกันค่ะ
หลังที่เยื้องๆบ้านอรมีคนมาอยู่ค่ะ
แต่หลังที่ตรงข้ามบ้านอร ก็ไม่มีคนมาอยู่ค่ะ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
บ้านข้างๆบ้านผมเป็นประเภทค่ายมวยย่อมๆครับ
วันดีคืนดีก็ทะเลาะกันไม่ให้บ้านรอบๆข้างเหงาเล่น
ไม่รู้จะไปทำยังไงดี เรื่องในครอบครัวเขา
นิสัยเสียๆอีกอย่างคืนชอบเทขยะลงคลอง
ก็อีกล่ะครับ ไม่กล้าไปว่าเขาแต่ก็ไม่อยากให้เขาทำอ่ะคับ

จงเป็นหมอหมาที่ดี อย่าเป็นหมอหมาๆ
ข้างบ้านอร ด้านซ้าย 2 หลัง ย้ายออกค่ะ ยู่แล้ว แต่บ้านที่ติดบ้านอรไม่มีใครมาอยู่ค่ะ
(บ้านหลังนี้ย้ายออกไป 2 รอบแล้ว)

บ้านฝั่งตรงข้าม ย้ายออก 2 หลังเหมือนกันค่ะ
หลังที่เยื้องๆบ้านอรมีคนมาอยู่ค่ะ
แต่หลังที่ตรงข้ามบ้านอร ก็ไม่มีคนมาอยู่ค่ะ  หมีโหดดดด

พิจารณาตัวเองด่วนเลยครับ

กร๊าก กร๊าก

ซอยบ้านหนิงก็ร้างเยอะ ฮิ้ววว

<3.
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10