หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครจบด้านอื่น แต่ทำงานออกแบบมั้  (อ่าน 33608 ครั้ง)
โก้
แอบอ้าง
จบออกแบบนิเทศศิลป์
แต่ทำงานเป็นกรรมกรมหาลัย
แหม่...น่าไปเป็นกรรมกรที่นั่นบ้างจัง โก้  เกย์ออก

ผมดิอยู่โรงพิมพ์ไม่มีไรน่าดูเล้ยย
ไม่ใช่อย่างนั้นพี่ ฮือๆ~

เล่าๆ
อย่างที่บอกว่าคล้ายพี่เก้อ ม.ต้นเกรดดีมากๆ
พอขึ้นมอปลายอยากเรียนสายศืลป์เพราะมีศิลปะ แต่ไม่อยากไปรวมดาว
เลยเลือกไปวิทย์ เรียนไปเรียนมาเทอมแรกได้สองตัวแรกในชีวิต วิชาเลข และฟิสิกส์
จากนั้นหนึ่งก็ทยอยกันมา วิทย์ และเลขทั้งหมดได้เกินสองอยู่ตัวเดียวคือ ชีวะ (ชอบมากๆ)
นอกนั้นหนึ่งสอง แต่ผมไม่มีศูนย์นะ ฮิ้ววว

แต่เกรดก็ดี เพราะวิชาอื่นๆที่เหลือฉุด ไม่สามก็สี่หมดทุกตัว
จนถึงวันนี้ยังสงสัยว่าเลือกสายวิทย์ทำไมเนี่ยยยยยย

สายวิทย์ก็เพื่อนเยอะดี ทำกิจกรรมเยอะแยะ โดดเรียนกันบ่อยๆ (อ้างกิจกรรม)
แต่ตอนเอนท์ก็คะแนนโอเคไปในทางค่อนข้างดีด้วยซ้ำ (สายศิลป์นะ)

ชีวิตม.ปลาย เป็นอะไรที่สะใจมากๆ
ถ้าไปเรียนสายศิลป์คงไม่มันส์แบบนี้ คงรู้อะไรน้อยกว่านี้
ถ้าเลือกศิลป์เกรดคงจะดีมากๆ ได้โควต้านู่นนี่สบายๆ
อาจจะได้เรียนที่ๆ อยากเรียนไปแล้ว แต่ความคิดคงแคบกว่านี้

หลายๆครั้งไอ้เลขสองสามตัวนั่น มันช่างกดดันเหลือเกิน เหมือนกับจะตัดสินชีวิตเราทั้งชีวิต
ทั้งที่มันไม่ใช่ พอถึงตอนนี้  ปสก.ตอนม.ปลาย กับไอ้เลขสองตัวนั่นมันเทียบกันไม่ได้จริงๆ

เหมือนๆจะมั่ว จะไม่ดี แต่ก็ไม่ได้เสียใจอะไร  เพราะเรื่องดีๆมันก็มีเยอะะะะ ปลื้ม

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ตอนเรียนม.ต้นนี่ เห็น เรียนๆเล่นๆอย่างนี้ จบ  เกรด 2.76 นะเนี่ย สูงที่สุดในห้อง.....แถมไม่เคยตกวิชาใดๆเลย   ฮี่...

แต่พอ ขึ้นม.ปลาย  ตกฟิสิกส์ จนต้อง หนีออกจากบ้าน  นับจากนั้น ก็ เหลวแหลก
เป็น เด็กวิทย์ คนเดียวที่เดิน กับเด็กอุตสาหกรรม ได้อย่างกลมกลืน   หน้ามึน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
มอปลายพี่จักกรี มีเด็กศิลป์แผนกช่างด้วยเหรอครับ หรืออย่างอื่น?

because we always.....expecting
ตอนผมอยุ่ ม.ปลาย   

-เด็ก วิทย์ - คณิตย์ 4 ห้อง  (ผมอยุ่ห้องสี่ ไม่บอกก็รู้ว่า โง่สุด ในบรรดา สี่ห้อง)

-เด็ก  ไทย-สังคม 2 ห้อง  (เข้าใจว่า คงรวมถึง เด็กศิลป์ที่ชาวบ้านชาวเมืองเค้าเรียกกัน
เพราะมีหลายวิชาเรียนเกี่ยวกับ พื้นฐานสังคม ศิลปะ วัฒนธรรม)

-เด็กบัญชี 2 ห้อง  (สองห้องนี้ แหล่งรวมดาว เพราะมีแต่ผู้หญิงทั้งนั้นที่เรียน และมี กระเทยบ้าง 1-2 คน )

-เด็ก อุตสาหกรรม 2 ห้อง  (แหล่งรวมความชั่วร้ายทั้งหมดทั้งมวลทุกรุ่นมันต้อง มีกิติศักดิ์ 
ตำรวจมาตรวจฉี่ทีไร โดนทุกที  )

- เด็ก เกษตร 1 ห้อง  ครับ  จริงๆ เด็กเกษตร ที่โรงเรียนผม หลายรุ่น เรียบร้อย ส่วนใหญ่จะเป็นผู้ชาย
 มีผู้หญิงบ้างเล็กน้อย  ไม่เกิน 2 คน ต่อรุ่น  แต่ เด็กเกษตรรุ่นเดียวกับผมนี่ หลุดโลก เรียกว่า
ชีวิต โสโหสุดฤทธิ์  เจอ กันกับพวกเด็ก อุตฯ ทีไร ตีกันทุกที  พวกน้อยกว่า แต่อาศัยใจ....
 ผมก็ มีเอี่ยวด้วยทุกทีซิน่าอย่าถามนะว่าผมอยุ่ฝ่ายไหน  ฝ่ายไหนคนมากกว่า ตูก็อยู่ฝ่ายนั้นแหละ..... กร๊าก

................

ไอ้เด็กศิลป์นี่เข้าใจว่า  คงเป็น  ไทย-สังคม 

พอดีบ้านผมมันบ้านนอก อ่ะครับ   หน้ามึน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
โก้แหม่...น่าไปเป็นกรรมกรที่นั่นบ้างจัง โก้  เกย์ออก

ผมดิอยู่โรงพิมพ์ไม่มีไรน่าดูเล้ยย

พี่พีครับ เวลาพี่จะเอาคำพูดของคำตอบก่อนหน้านี้มาด้วย

มันจะมีข้อความที่เขียนว่า แอบอ้างแล้วมีกรอบสี่เหลี่ยมจางๆครอบอยู่

เวลาพี่คลิกแล้ว มันจะมาหน้าเมือนกรอกข้อความเหมือนพี่ตอบกระทู้ปกติ

แต่จะมีtag ต่างๆหรือข้อความที่พี่ต้องการแอบอ้างเรียบร้อยแล้วครับ

ถ้าพี่รู้แล้ว ก็ขออภัยด้วยนะครับ

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
โรงเรียนผมไม่เห็นมีตำรวจมาตรวจฉี่เลย บ้านนอกเหมือนกันแปดริ้วแน่ะ
ของผมแบ่งไม่เหมือนพี่แฮะ

เด็กศิลป์
แล้วแยกออกเป็น ศิลปะ ศิลป์ภาษา ดนตรี งานฝีมือ(ช่าง)
เด็กวิทย์
แยกเป็น เกษตร วิทย์ คอมพิวเตอร์ คณิต

ผมวิทย์เกษตรนะ แต่ไม่ค่อยมียกพวกตี
เพราะมันอยู่ในสายวิทย์จัดว่าเป็นเด็กเรียนเลยแหล่ะ
ส่วนห้องเด็กช่างนี่เหมือนกัน...พัฒนาดีจริง การศึกษาไทย ไอ้มืดหมี

ช่าง นราต่างกับ เรียน ปวช. ยังไงเหรอ

หมายถึงช่างนักเรียนหรือครับ?
ก็เรียนพวกสังคมไทย ภาษาอังกฤษ เลขนิดหน่อย
นอกนั้นก็เป็นพวกวิชางานฝีมือ งานช่าง ประมาณนี้ครับ

ส่วนโรงเรียน ผม  เด็กอุตสาหกรรม จบไปได้วุฒิ ปวช.

ส่วนโรงเรียน ผม  เด็กอุตสาหกรรม จบไปได้วุฒิ ปวช.

อ้าว

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7]