หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวิจารณ์ ทีครับ (^_^)  (อ่าน 9202 ครั้ง)
ฟอนต์แรกในชีวิต ยิ้มน่ารัก

ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สวยดีนะครับดูเป็นลายไทย แล้วก็ปลายแหลมๆดี

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
ไม่เหมือนซะทีเดียวนะ
เหมือนเอามาดัดแปลง งง

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
นั่นแล ยิ้มน่ารัก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แปลงแล้วดูดีกว่าเก่า นะ ผมว่า

ต่อยอด

ผมว่า ต่อยอดน้อยไปกระต้อยนึงอะครับ...ต่อน้อยไปใครๆๆจะว่าลอกได้.....อยากให้ต่อมากๆครับ... ไหว้

ทุ่ม ทับ ขับ หัก .... ล้วง ลัก ขยับ บีบ
ถ้าเอาของเขามาแปลงจริง ขอไม่สนับสนุนครับ
แต่ถ้าขึ้นใหม่แล้วเผอิญคล้ายนี่ ทำต่อไปได้เลยครับ ไม่มีคนมาฟ้องคุณแน่
(วงการนี้แคบนะครับ คนรู้จักกันหมด)

สวยครับ แต่เห็นด้วยพี่แอน

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
คล้ายกันมากไปหน่อย งง

นานๆ จะเข้ามาที
ทำไมจตุพรกินโน่นกินนี่เยอะไปหมดเลยไปกระจู๋เฮียเล่ก็ กินกิมจิ  มากระจู๋นี้ก็กินหอย

แล้วจตุพรจะอ้วนมั้ย  กรี๊ดดดดด

But there is not enough time,
And there is no, no song I could sing
And there is no, combination of words I could say
But I will still tell you one thing
We're better together.
ทำไมจตุพรกินโน่นกินนี่เยอะไปหมดเลยไปกระจู๋เฮียเล่ก็ กินกิมจิ  มากระจู๋นี้ก็กินหอย

แล้วจตุพรจะอ้วนมั้ย  กรี๊ดดดดด

อ้วนดิ (แกนนำ พีทีวี  ฮือๆ~)

แค่หัวที่มันไม่จบรึเปล่า ทำให้ดูคล้ายฟอนต์ครับ
ส่วนประกอบอื่นมันก็ต่างกันเยอะนะ

เลขไทยสวยดี แต่เลข ๓ ควรมีขายาวรึเปล่า อย่างที่คุณเค้าติงมา
http://f0nt.com/forum/index.php?topic=10084.0
และมันน่าจะดูสมดุลขึ้นด้วย
ลองดูวิธีขึ้นเส้นโค้ง ตำแหน่ง ฯลฯ
มันมีหลักฐานหลายอย่างว่าไปเปิดครับขึ้นมาแล้วก็เอามาแก้น่ะครับ
ถ้าผิดประการใดก็ชี้แจงด้วยนะครับ จะได้ขออภัยที่เสียมารยาท

หน้า: [1]