หน้า: 1 [2] 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: เสื้อยืดหด?  (อ่าน 23063 ครั้ง)

ดึงบ่อยหล่ะสิ  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
ซักด้วยน้ำร้อนอาจจะหดนะครับ
ซักเลยค่ะ หดแน่ ๆ แต่ไม่รู้หดแค่ไหน

ปล. เค้าใช้ผ้าคุณภาพไม่ดีเหรอคะ ถึงต้องเผื่อหด  งง
ตอบครับ ยังไงก็ต้องซักครับถึงจะหดและยิ่งถ้าเอาไปอบด้วยก็จะยิ่งหดครับ  หมีโหดดดด
หดไม่หดไม่เกี่ยวกับคุณภาพนะครับ ผ้ายืดแพงแค่ไหนพอซัก-อบก็หดอยู่ดีครับแค่มากน้อยเท่านั้นเองครับ
ทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับการว่างแพทเทิร์นของร้านที่ตัดแล้วครับว่าวางที่แนวผ้ายังไง
มันก็จะมีผลต่อการหดด้วยครับ เพราะถ้าแต่ละตัววางคนละแนว มันก็จะหดไม่เหมือนกันครับ

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
อ่านของพี่พลัม

อรอยากถามว่า จะดูยังไงว่าเสื้อนี้จะหดหรือไม่หดค่ะ
เวลาไปซื้อเสื้อจะได้ดูเป็น

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

โดนไฟจะขยาย

โดนน้ำแข็งจะหดครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ไฟราคะ

รู้แค่นี้แหละครับ ไม่ได้มุกนะ ก็ยังดูไม่ค่อยเป็นเหมือนกันครับ
บางทีต้องเห็นเนื้อผ้าก่อนก็จะพอบอกได้ว่าหดมากหดน้อยครับ

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
เคยซื้อมา พอซักเหลือตัวนิดนึง เสียดาย  ฮือๆ~ ฮือๆ~

ตอนนี้เลยแก้เคล็ดด้วยการใส่เอาฤกษ์ก่อนซัก หมีโหดดดด หมีโหดดดด

เสื้อยืดที่มี มันเล็กลงทุกวัน

อ้อ มันหดนี่เอง นึกว่าอ้วนขึ้น  หมีโหดดดด

Today you , Tomorrow me.
ป.ล.ไม่ใบ้หน่อยเหรอ

ติดข้อสาม เกือบเดือนแล้ว

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
แบ๊ะๆๆๆ  ฮือๆ~

วันนี้เอาเสื้อไปให้ร้านแก้ครับ ร้านก็ใจดี แก้ให้ฟรีทุกตัวเลย   ปลื้ม

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก  เข้ามาขำจักรี  ไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆ 55555

เสื้อยืดที่มี มันเล็กลงทุกวัน

อ้อ มันหดนี่เอง นึกว่าอ้วนขึ้น หมีโหดดดด

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ส่วนเรื่องสาระหนูไม่รู้ค่ะ   เท่าที่รู้คือบอดี้โกฟล์รุ่นที่เป็นรูปมือ สี แสบๆๆๆๆ  ตัวโคร่งๆ สีจาไมก้าเมื่อก่อนอะ  สุดยอด  ไม่ยืดไม่ย้วย  ใส่สวยมา 13 ปีแล้ว  กรี๊ดดดดด

But there is not enough time,
And there is no, no song I could sing
And there is no, combination of words I could say
But I will still tell you one thing
We're better together.
ทำไมเสื้อป้า มันมียืดขยายออกเรื่อยๆอ่ะ ไม่เห็นจะหดมั่งเลย  เศร้า

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
^
มันย้วยหรือเปล่า  ฮิ้ววว
หน้า: 1 [2] 3 4 5