หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: fontเกาหลีแบบKFCหาโหลดจากไหนค่ะ  (อ่าน 22021 ครั้ง)
ไปเจอมาโดนมากๆเลยค่ะ ไม่รู้ว่าใครทำไว้ หาในเว็ปนี้แล้วเจอแบบไม่ใช่อ่ะค่ะ อยากได้แบบในภาพเนี้ย..ช๊อบชอบบบ...
 กรี๊ดดดดด

มันเป็นfontไทยแบบคล้ายตัวอักษร เกาหลี ที่ดู เกาหรู ... ลันล้า หัวโต น่ารักและมีน้ำหนัก ถูกใจจริงๆค่ะ
ถ่ายมาจากposterโฆษณาของ KFC ชุดข้าวเกาหลีอะไรเนี่ยแหล่ะ ไม่แน่ใจ...
ใครเก่งๆช่วยสร้างf0nt เกาหรู ตัวนี้ มาสงเคราะห์นู๋หน่อยเหอะนะ กะลังwant โดนมากๆเลยค่ะ..
ขอบคุณผู้มีวรยุทธทั้งหลาย   ไหว้
ดูแล้วไม่ยาก
แต่ยังไม่อยากทำ
รอ"แรมพิศวาส"อวสานก่อน เอือม
 กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
รากราคะ  เกย์ออก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ละครจบแล้วนิค่ะ? (แจ๋ว แจ๋ว)  อย่าลืมทำf0ntเกาหลีนี้ให้นู๋น่ะค่ะ..
อดใจรอซักนิด ป๋าเลย์กำลังทำเลยครับ  ฮิ้ววว

http://f0nt.com/forum/index.php?topic=10137.0
อย่างงั้นแหละ ฮี่ๆ
(รอดตัวไป ตู... :44:ขอบคุณป๋า...)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิ.ย. 2007, 17:29 น. โดย sarun29 » บันทึกการเข้า
ขอบคุณค่ะ.. แต่อยากได้แบบในรูปอ่ะค่ะ
ตัว ผ.ผึ้ง ฝ.ฝา ก็น่าจะแก้จาก อ.อ่างให้หง่ายขึ้นได้นะค่ะ
ส่วน ฮ.นกฮูก เพิ่มหางแบบ ช.ช้าง กน่าจะokไหมค่ะ?!? นู๋ว่าของพี่เค้าก็สวยแต่แค่เพิ่มideaเผื่อคนอยากทำversionหัวโตอ่ะค่ะ.. น่าจะลงตัวเป็นเกาหลีกว่าหน่อย
หัวโตมากๆ มันก็แย่งที่หยักไปได้นะคะ ฮิ้ววว
อยากได้แบบในรูปจริงๆ ลองทำฟอนต์ดูบ้างสิคะ

ไม่ยากหรอกค่ะ ไม่ยาก ไม่ล่ะ

ไม่ยากจริงหรอ ไหงพี่นั่งเครียดอยู่เนี่ย ร ฐ ธ  ฮือๆ~
ยังทำฟอนต์ตัวที่ 5 ไม่เสร็จเลย
เสร็จแต่อังกฤษอีกแล้น
ดองเค็มอยู่ หน้ามึน

ตัวแรกก็จะตายแล้วจ้ะเนี่ย
ดันไปทำในอีรัตน์อีก  ฮือๆ~
ไม่ยากจริงเรอะ ทำมาจะสี่เดือนแล้วนะ ยังไม่มีวี่แววจะเสร็จเลย  เอือม
จริง
สั่วแบบฟอนต์เดือน
ชั่วโมงเดียวเสร็จยังมีมาแล้น หมีโหดดดด

หน้า: [1] 2