หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24 25 26 27 28 29 ... 33

ผู้เขียน หัวข้อ: จู๋แพร่เชื้อ โลโมเรี่ยน  (อ่าน 282633 ครั้ง)
สวยดีครับผม  ยิ้มน่ารัก

พาน้องวาสลีนไปเดินเล่นที่สนามหลวงครับ
ฟิล์ม เวลเวียหมดอายุ 1 ปี ล้างครอส

ปล.ตอนนี้มีฟิล์มหมดอายุมาแบ่งกันใช้เพียบเลย
ใครอยากได้หลังไมค์มาเลยครับ

อันนี้เจ๋งโดดเด้งมาก เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ซอยนี้หลายคนจำได้แน่
เป็นซอยที่มีเรื่องราวมากมาย ถ้าตั้งกระจู๋เล่าเรื่องก็คงจะเกิน 20 หน้า
ได้กล้องมาแล้ว  กรี๊ดดดดด

ฟิลม์สไลด์มันมันราคาเท่าไหร่ไ้ด้
แล้วใช้ iso เท่าไหร่ดี 100 200 400

Today you , Tomorrow me.
แนะนำให้ใช้ฟิล์มหมดอายุครับ
ราคามันจะถูกกว่าประมาณเกือบครึ่งเลย
ถ้าหมดอายุไม่เกิน 1 ปีคุณภาพยังพอรับได้อยู่นะครับ
ส่วน iso สำหรับ vivitar ตัวนี้แนะนำ iso สูงๆเลยครับ ยิ่งสูงยิ่งดี
เพราะถึงมันจะ wide 22 แต่ f มันก็ 22 เช่นกัน รูแคบยังกะรูเข็ม

เหมือน holga และ lca ต้องยอมตากแดดจัดๆเพื่อภาพสวย
ใครเล่นแล้วตัวไม่ดำก็ให้มันรู้ไป   ไอ้มืดหมี ลันล้า
ในวงการนี้ คือยิ่งของห่วยยิ่งเจ๋งใช่มะ

โอ้ว ซอยนั้นมัน อี๋~ (กลิ่นขี้เยี่ยวเลี้ยวมาแปะแตะตะหมูก)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เรื่องราวอะไรเหรอคะ ซอยอยู่ที่ไหนอ้ะ 
พอดีไม่รู้จัก แหะ แหะ  ฮิ้ววว

ซอยหลังคณะถาปัด ม.ท่าช้างนี่เอง กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
อ๋ออออ

ไม่รู้จัก  กร๊าก

ขอถามจ๊ะ
ค่า ASA คืออะไร ?

แอบอ้าง

ตั้งค่า ASA
ใช้นิ้วหมุนค่า ASA (25, 50, 100, 200, 400) ให้ตรง หรือเหมาะสมกับ ISO ของ film ที่ใส่

เมื่อศุกร์เอา LC-A ไปคืนพี่ปอยหลังจากยืมยาวนานร่วม 4 เดือน  ง่ะ
พี่ปอยถามว่าตรงเลขปรับข้างๆนี่คืออะไร ISO หรือ สปีดชัตเตอร์
พอค้นไปเจอว่ามันคือ ค่า ASA แล้วเจ้าค่า ASA มันคืออะไร  งง

พนักงานบริษัท.
ค่า ASA คือค่า ISO นั่นแหละครับ แต่เป็นหน่วยวัดแบบเก่า 

ASA = American Standards Association

ตอนนี้กล้องรุ่นใหม่ๆก็ถูกเปลี่ยนมาใช้ เป็น ISO หมดแล้ว

ISO = International Standards Organization

อืมมมมห์

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว
ไหว้

ว่าแต่ ตกลงแล้วเจ้า LC-A มันไม่มี สปีดชัตเตอร์ชิมิ  หมีโหด~

พนักงานบริษัท.
ไม่มีจ้ะ

ใน LCA เนี่ย จะมีก็แีค่ปรับ รูรับแสง (F-Stop) เอง หรือใช้ระบบออโต้ไปเลย

และนอกจากนั้นก็มี LCA+ ซึ่งจะเป็นออโต้ทั้งหมดจ้ะ

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว
เพิง่ซื้อ Vivitar ครับ ม้วนแรก ถ่ายที่โรงเรียน ยิ้มน่ารัก

ฟูจิเวลเวีย 100 ล้างครอสครับ  อ๊าง~

(เสียตั้งหลายรูป เสียดาย  ฮือๆ~)

(ที่เหลือที่ http://flickr.com/photos/omuretto/ นะครับ)
รูปแรกกะรูป 2 นี่เจ่มเลย  เจ๋ง

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24 25 26 27 28 29 ... 33