หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 ... 33

ผู้เขียน หัวข้อ: จู๋แพร่เชื้อ โลโมเรี่ยน  (อ่าน 282714 ครั้ง)

รูปรั้ววววว  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
รูปแรกสีสวยมากเลย ไล่กันดีเชียว
ป.ล.อายจัง ไม่ได้โพสต์รูปนานแล้ว ฮิ้ววว

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
รูปที่สองไม่ได้ตั้งใจนะครับนึกว่ากลอฟิล์มหมดม้วนแล้ว เปิดออกมารีบปิดทันที ดีที่รอดมาได้ รั่วๆก็สวยดีครับชอบซะงั้น กร๊าก

ถ้าอายก็โพสเลยครับมุมมืด ผมไม่ได้มานานยังหน้าด้านโพสเลย ยิ้มน่ารัก
ที่อายเพราะเป็นคนตั้งจู๋นี่แหล่ะครับ
แต่ที่ไม่โพสต์เพราะไม่ได้เอาโลโมไปเล่นไหนเลย  ฮือๆ~

because we always.....expecting

ขอถามหน่อยค่ะ
กล้อง โอลิมปัส pen E88 เป็น film half frame นับถือเป็นกล้อง lomo อย่างนึงไหมคะ?

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ถ้ายี่ห้อนี่ไม่ใช่แน่นนอนครับ (อิอิ)

แต่เอามาถ่ายในแบบโลโม่ได้ครับ เจ๋ง

ใช้ตัวนั้นถ่ายมา ปรับสีเข้ม (พยายามให้เป็นโลโม่) ใน ps

กรี๊ดดดดด เค้าอยากเล่นโลโม่มั๊ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2008, 15:45 น. โดย seacrazy » บันทึกการเข้า

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ก็เอามาถ่ายได้นะครับ แต่ภาพมันอาจจะสวยเกินกล้องโลโมที่เป็นพวกพลาสติก
ใส่ฟิล์มสไลด์ แล้วล้างครอสดูครับ ถ้ากล้องเก่าๆ อาจจะสวยก็ได้

หมีโหด~ ขอถามแบบคนไม่รู้อะไรเลยนะ

"ล้างครอส" คืออะไรคะ?

ไล่อ่านจู๋นี้ใหม่ตั้งแต่หน้าแรกครับ

ไหว้

ไอ้คุณ 84NK ครับ วันก่อนบอกตูว่า elite chrome นี่ต้องถ่ายอันเดอร์ซัก 1 สตอป ตูถ่ายออกมาหน้าคนเหลืองเป็นดีซ่านกันเชียว  หมีโหด~
ไอ้คุณ 84NK ครับ วันก่อนบอกตูว่า elite chrome นี่ต้องถ่ายอันเดอร์ซัก 1 สตอป ตูถ่ายออกมาหน้าคนเหลืองเป็นดีซ่านกันเชียว  หมีโหด~

กร๊าก กร๊าก ดีออกนะคะพี่มัม ไม่ต้องใช้แฟลชสีเลยด้วย

ปล. มีใครรู้ที่ขายแฟลชคัลเลอร์แซมเพลอร์ แบบถูกๆบ้างมั้ยคะ
ราคาปกติมัน 1500 ได้มั้ยหว่า  (เหงื่อแตกพลั่ก)

there are no regrets in life, just lessons . .
็ฟิลม์ของ Holga ถูกมั้ยครับ (ผมว่าก็ไม่น่าจะผิด (เหงื่อแตกพลั่ก)
ผมสแกนมาสองม้วนละ ที่สยามครั้งนึง ที่สิงคโปรฺม้วนนึง
จำได้ว่าตอนแรกที่ถามที่สิงคโปร์ มีร้านนึงบอกราคาแพงแบบนี้แหละ แต่เจออีกร้าน สองร้อยบาท/ม้วน เลยเอา
ไม่แน่ใจว่า process เหมือนกันมั้ย  ไอ้มืดหมี

***เพิ่ม***
อาจจะเป็นครอส สแกน อย่างที่คุณมัม บอกก็ได้ครับ  หน้ามึน

พี่หนึ่งหน้าตาคุ้นๆน่ะค่ะ
เคยเจอกันมาก่อนรึเปล่าเนี่ย
 กรี๊ดดดดด
น่ารักเนอะ  กึ๋ยๆ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 ... 33