หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 33

ผู้เขียน หัวข้อ: จู๋แพร่เชื้อ โลโมเรี่ยน  (อ่าน 282617 ครั้ง)
พี่มัม ทำไมไม่ซื้อตัวแปลงให้ใช้ฟิล์ม 36 ได้ล่ะครับ
ผมว่าคุ้มนะ ที่สำคัญเอาฟิล์มไปแสกนได้ด้วย งง

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
เหตุผลไม่มีอะไรมากครับ

ช่วงนี้จน หลังจากบ้าซื้อฟิล์มไป 7 ม้วน  กร๊าก
บอกให้ซื้อไม่เชื่อ (อิอิ) บ้าซื้อฟิล์มซะ จนเหมือนกันเลยเพื่อน ถ้าติดใจ e100 ซวยแน่เลย ใกล้คลอดแล้ว หลังจากติดฝนจนไม่ได้กดมาหลายเพลา กรี๊ดดดดด

สำหรับภาพแฝดที่ชอบๆกันถ่ายที่ประเทสไทยจริงๆครับ หน้าลานจอดรถโรงแรมสุโขทัย  ฮี่ๆ

ระหว่างรอ e100 ก็เอาภาพจากฟิล์มม้วนเดิมมาโชว์แต่ไม่เบิ้ลแล้วนะจ๊ะ ยิ้มน่ารัก

ขอโพสติดกันนะครับ เมื่อกี้ไปล้างแสกนที่คัลเลอร์อิมเมจมาครับ มีฟูจิคัลเลอร์เพรส800หมดอายุได้ไม่นาน ม้วนละ 50 กล่องละ 200 มี 5 ม้วนครับ เอามาบอกทุกท่านเผื่อสนใจกันครับ ถูกดี เจ๋ง
 ซิลลูเอทรูปสุดท้ายสวยครับ  ยิ้มน่ารัก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

อะไรคือซิลลูเอทครับ งง

งบน้อย

อะไรคือซิลลูเอทครับ งง

ภาพถ่ายย้อนแสงครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

แหม ถ้าพูดว่าภาพนี้ย้อนแสงสวยจังตั้งแต่แรกก็รู้เรื่องไปนานแล้ว ยิ้มน่ารัก

งบน้อย
 ง่ะ

because we always.....expecting
ข่าวฝากสำหรับชาวโลโม  ลันล้า

แอบอ้าง
" ขอเชิญร่วมงาน LOMO GARDEN By ROOM : 14-16 กันยายนนี้ "

LOMO GARDEN By ROOM : 14-16 กันยายนนี้

ขอเชิญพี่ๆน้องๆเพื่อนๆโลโม่และผู้สนใจ
ร่วมกิจกรรมวันศุกร์ - เสาร์ - อาทิตย์ นี้ค่ะ
เนื่องในโอกาสครบรอบ 10 ปี ของ Siam Discovery Center
เพื่อร่วมฉลองในครั้งนี้ ร้าน ROOM จึงได้จัดงาน LOMO GARDEN ขึ้นบนลานชั้น4
โดยพื้นที่จะถูกเปลี่ยนเป็นสวนซึ่งมีการจัดตกแต่งด้วยภาพถ่ายโลโม่

ร่วมสนุกกับการถ่ายภาพด้วยกล้องโลโม่ เล่นเกมส์ พร้อมอาหาร+เครื่องดื่ม
โดยเริ่มเปิดงานกันวันศุกร์ที่ 14 กันยายนนี้ 18.00-22.00

มีรายการ workshop สำหรับผู้ที่สนใจกล้องโลโม่ในวันเสาร์อาทิตย์ด้วย

วันเสาร์ที่ 15 กันยายนนี้ 17.30-18.30 น.
LOMO WORKSHOP (LCA and FISHEYE 2) โดย "lomoniceguy"และ"b.terrier"
FREE Snack โดย Au Bon Pain และสนุกกับเกมส์ต่างๆ

วันอาทิตย์ที่ 16 กันยายนนี้ 15.00-16.00 น.
LOMO WORKSHOP (HORIZON and HOLGA)
โดย "kwanz" และ "civilboy "
FREE Snack โดย OUTBACK และสนุกกับเกมส์ต่างๆ

พี่ๆจะมาเล่าประสบการณ์ที่ใช้กล้องให้ฟังกัน ไปถ่ายอะไรมาบ้าง เจออะไรสนุกๆมาบ้าง
อยากรู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับกล้อง ไปถามกันได้เลย

ร่วมพบปะ พูดคุย สังสรรค์ และร่วมกิจกรรมกันได้ ตามวันและเวลาที่กำหนดค่ะ
อย่าพลาดนะค่ะ.......Lomo on

เอามาจาก อะแชะมัลติพลาย
http://achaeclub.multiply.com/notes/item/4

จาก โลโม่ไทย
http://www.lomothai.com/board/show.php?No=4824

พนักงานบริษัท.
มีใครไปบ้างอะ ยิ้มน่ารัก

นานๆ จะเข้ามาที

ไปพรุ่งนี้เย็น

งบน้อย
เจ๊แตนไปไหมครับ

มีขนมฟรีด้วยง่ะ อยากไปๆ หื่น

อยากไปอะ ไปวันเสาร์ดีมั้ยอะ กรี๊ดดดดด

นานๆ จะเข้ามาที
ถ้าไปถ่ายรูปมาฝากด้วยนะครับ อยากเห็นๆ
คราวก่อนเห็นรูปงานที่จัดที่ร้าน อะไรปลาๆ สักอย่างเนี่ย แจ่มมาก กรี๊ดดดดด

หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 33