หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 33

ผู้เขียน หัวข้อ: จู๋แพร่เชื้อ โลโมเรี่ยน  (อ่าน 282672 ครั้ง)
จะหนักไปมั้ยหว่า  (เหงื่อแตกพลั่ก)

เซตมหาลัยก่อน

สวนรถไฟ

เขียว

ฟ้า

เขียว

ฟ้า

there are no regrets in life, just lessons . .
สวย ชอบๆ โดยเฉพาะ รูปแรก รูปที่สี่ แล้วก็รองสุดท้าย
สวยมาก  ว้าววว

เคยลองไปแชะๆกล้องเพื่อนสองสามรูป
ไม่รู้ว่าออกมาเป็นไงมั่ง

ชอบภาพโลโม่จัง  กรี๊ดดดดด

<3.
รูปถ่ายเงาบนหญ้าเหมือน ลูกโลกเลย  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
พึ่งล้างมาเมื่อวาน
ฟิล์ม kodak slides 120 e100vs ล้างครอส

รู้สึกว่า e100vs พอถ่ายคนจะออกเหลืองๆหน่อยนะ หน้าตาออกดีซ่านไปหน่อย แต่ถ่ายพวกวิวกับวัตถุสวยดีออกโทน เหลือง เขียว
ของจั๊วจ่ะ หายร้อนแล้วนี่ เขียว ฟ้า เขียว ฟ้า สวยเลย เจ๋ง

ของเพื่อนมัมนี่ได้นางแบบน่ารักเชียว เป็นลูกสาวที่เปิดตัวครั้งแรกรึเปล่า (อิอิ)
แล้วรูปในห้องซ้อมติดมั้ยไม่ต้องเอามาโชว์นะอยากรู้เฉยๆ งง

ไม่รู้ว่า e100 ของ 135 จะสีเดียวกันรึเปล่า เพราะมั้นอยู่ในกล้อง ต้องกดอีกหลาย
เอาม้วนล่าสุดมาให้ดู ลอง2เด้งดูแต่ก็ลืม เลยกลายเป็น 3 4 5 เด้งเลย คริคริ

แฝด

ดอก(เฟื่อง)ฟ้า

เริ่มๆเกินแล้วครับ

มั่วไปหมดเลยครับจากกลางคืนต่อด้วยเช้าอีกวัน กร๊าก

กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2007, 00:51 น. โดย 84NK ธนบัตร » บันทึกการเข้า
ชอบรูปแฝดล่ะ  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ชอบรูปแฝดเหมือนกัน  เข้าใจเลือกมุมดีค่ะ กรี๊ดดดดด

ตอนนี้กำลังอยากได้Lomoเลยค่ะ เก็บเงินอยู่เลย
ถ้าจะซื้อนี่ มือใหม่(มากๆ- - ...)พี่ๆมีรุ่นที่แนะนำมั้ยคะ งง แบบที่ถ่ายไม่ยากน่ะค่ะ

หรือว่าชอบแบบไหนก็ซื้อแบบนั้นเลยดีกว่า?

ปล....ตอนนี้สนใจHolgaน่ะค่ะ แต่ยังแยกไม่ออกว่าแต่ละตัวต่างกันยังไง ง่ะ
มันต่างไปตามรหัสครับ
เช่น

HOLGA   120 N       = ก็เป็นรุ่นเลนส์พลาสติก มีโหมดชัตเตอร์ B
HOLGA   120 GN     = เลนส์แก้ว มีโหมดชัตเตอร์ B
HOLGA   120 GFN   = เลนส์แก้ว มีแฟลช มีโหมดชัตเตอร์ B
HOLGA   120 CFN   = เลนส์พลาสติก มีแฟลชสี มีโหมดชัตเตอร์ B
HOLGA   120 GCFN = เลนส์แก้ว มีแฟลชสี มีโหมดชัตเตอร์ B

โดยมีตัวแปรเป็นความหนาของกระเป๋าตังค์ด้วย ชิมิ  หมีโหดดดด

Today you , Tomorrow me.
เอ่อ...พี่จั๊วๆ

สงสัยอยู่อย่างนึงเวลามองผ่านตาปลาแล้วมันเห็นขอบตรงเลนส์อ่ะ
เวลาถ่ายจะไม่ติดมันมา ใช่รึเปล่าพี่จั๊ว  งง

วันนั้นเล่นของเพื่อนอยู่  มันบอกให้เอาไปถ่ายเล่นได้ยกฟิล์มให้ม้วนนึง
พอเห็นมันติดอย่างนั้นแล้วไม่กล้าถ่าย คืนกล้อง มันไปเลย (เหงื่อแตกพลั่ก)

พนักงานบริษัท.
 เกย์ออก ไม่ติดจ่ะ

แล้วตัวมองนั่น มันไม่เสถียรอยู่แล้ว กะๆแล้วกดเอาง่ายกวา่
เพราะมองไปก็ไม่ตรงกับที่ได้อยู่ดี  ลันล้า

there are no regrets in life, just lessons . .
หายไปเดือนนึงจู๋นี้ ไปหลายหน้าเฉยเลย ฮิ้ววว
พี่มัม แน่ใจนะว่ามือใหม่ โวย

มาถูกทางเสียแล้วครับพี่ เจ๋ง (ทางเสียเงินเยอะด้วยนะนี่)
ชอบรูปแนวพี่มัมเลย สีจัดๆ ชัดลึกชัดตื้นบ้าง ฟุ้งบ้าง กำลังแจ่ม

เพิ่มเติมจากพี่มัมเรื่องกล้อง
เลนส์พลาสติกจะทำให้เกิดแฟล(เขียนไงอ่ะ)ได้ง่าย และทำให้รูปดูฟุ้งๆได้้ง่าย
เลนส์แก้วจะทำให้เกิดขอบดำได้ง่าย และเรื่องความชัดที่ได้เปรียบกว่า
ทำให้ควบคุมชัดลึกตื้น ได้ง่ายกว่า

ส่วนเรื่องช่องมองของกล้องพวกนี้
บอกได้เลยว่า ไม่มีตัวไหนตรงเป๊ะๆเลยเท่าที่ลองมา
ใช้ให้ชินสักสองสามม้วน หลังจากนั้นกะแล้วกดลูกเดียวครับ
จะมันส์มาก

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
มือใหม่จริงๆ พึ่งเริ่มหัดได้ไม่ถึงสองเดือนเลย อาศัยหาข้อมูลก่อนแล้วค่อยลองถ่ายไม่ก็เอาหนังสือวิชาโฟโต้สมัยมหาลัยของแฟนมานั่งอ่าน
บวกกับได้ที่ปรึกษาดี(84NK ธนบัตร)

ปล.ทางเสียเงินจริงๆ ช่วงนี้เริ่มจนแล้ว กร๊าก

ว่าแต่ใครรู้บ้างครับว่า kodak elite chrome มีฟิล์ม 120 มั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ย. 2007, 12:34 น. โดย มัม!!™ » บันทึกการเข้า
แฝด

ดอก(เฟื่อง)ฟ้า

เริ่มๆเกินแล้วครับ

มั่วไปหมดเลยครับจากกลางคืนต่อด้วยเช้าอีกวัน กร๊าก

ภาพอินเตอร์มากค่ะ กรี๊ดดดดด ชอบแฝดเหมือนกันเหมือนไม่ใช่ประเทศไทยเลย  ยิ้มน่ารัก

Las Noches Rubicundior
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 33