หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 33

ผู้เขียน หัวข้อ: จู๋แพร่เชื้อ โลโมเรี่ยน  (อ่าน 282628 ครั้ง)

แหม ตบมุกล้อชื่อแฟนลูกชายคุณปู่ของเพื่อนเนียนเลยนะครับ คริคริ

Sensia มันจะแดงเมื่อล้างน้ำยาโกดักอะครับ

ถ่ายในที่มืดแสงมัว ๆ ก็ติดแดงเหมือนกัน

งบน้อย
มี sensia 100 ฟิล์ม 35 อยู่ม้วนนึงเหมือนกัน ซื้อมาว่าจะลองกับกล้อง 35 อยู่
ขอแพร่เชื้อก่อนจะมีคนบ้าเห่อข้างบนมาโชว์รูป (อิอิ) ที่เพิ่งไปล้างมาเร็วๆนี้ กร๊าก

ชอบมุมขวาล่าง กรี๊ดดดดด

งบน้อย
 กรี๊ดดดดด สวยทุกรูปเลย

รูปกลางถ่ายไงคะ ?

อยากเล่นตาปลามั่งจังช่วงนี้
แต่อยากถ่ายให้ได้สีอื่นๆัมั่งอะค่ะ
ปกติถ่ายแล้วเป็นโทนร้อนเหมือนๆกันหมดเลย มีเทคนิกมั้ยคะ (เหงื่อแตกพลั่ก)

there are no regrets in life, just lessons . .
สรุปว่าวันนี้เพื่อนมัม ไม่ไปรับรูปที่ล้าง  ผมก็เลย หน้าแตก ครับ

รูปกลางถ่ายได้เพราะว่าลืมหมุนฟิล์มครับ :43:ลืมจริง ไม่ได้ตั้งใจ กรี๊ดดดดด
กล้องรุ่นที่ผมใช้เป็นระบบเมนวล ต้องตั้งค่าทุกอย่างเองหมดครับ จั๊วจ่ะ ใช้กล้องรุ่นไหนครับ บางรุ่นก็ถ่ายเบิ้ลไม่ได้ครับ

สีอื่นๆที่อยากถ่ายได้นั้นผมก็ไม่รู้ว่ามีเทคนิคอะไรบ้าง ที่พอรู้ก็..ลองหาฟิวเตอร์สีต่างๆมาใส่ดูครับ หรือไม่ก็ลองฟิล์มหลายๆรุ่นหลายๆยี่ห้อดู แล้วก็ช่วงเวลาที่ถ่ายกับสภาพแสงน่าจะมีส่วนครับ อย่างรูปทั้งหมดมึรูปรองเท้ารูปเดียวที่เป็นฟิล์มขาวดำ ส่วนที่เหลือเป็นฟิล์มสไลด์ม้วนเดียวกัน ฟิล์มนี้จะให้ภาพโทนเขียวๆครับ แต่มันก็ไม่เขียวทุกรูป ในสภาพแสงที่ต่างกัน
รูปแม็คถ่ายในร่ม
รูปพวงเครื่องปรุงถ่ายชัตเตอร์ B สภาพแสงร้านก๋วยเตี๋ยว
รูปด้านล่างถ่ายร้าน...บนถนนที่ไม่ค่อยมีแสงไฟ B เหมือนกัน
รูปท้องฟ้า+กิ่งไม้ที่ซ้อนกับใบไม้แสงแดดแรงมากตอนบ่ายๆครับ
ผมก็ไม่รู้อะไรมากครับ ปลื้ม
จั๊วจ่ะ ใช้กล้องรุ่นไหนครับ

ฟิชอาย 2 ค่ะ

เบิ้ลได้ ถ่ายชัตเตอร์ B ได้ ค่ะ ปลื้ม

there are no regrets in life, just lessons . .
อยากดูรูปโทนร้อนๆที่บอกครับ
หาของเก่าไม่เจอ ขอโพสใหม่เลยนะคะ  ไหว้

สวยอ่ะจั๊ววว

ไปแอบเอาของหมีเล็กมาอวดมั่ง  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
 กรี๊ดดดดด สวยงามครับ เจ๋ง สงสัยต้องถ่ายในร่มครับถึงจะไม่ร้อน (อิอิ)
ตอนนี้เริ่มอยากได้กล้องโลโม่  กรี๊ดดดดด

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ของจั๊วใช้ฟิล์มอะไรเหรอ สวยๆ ชอบ กรี๊ดดดดด

โชว์มั่ง ไปล้างวันอังคาร กว่าจะไปเอามาก็วันศุกร์ ไอ้มืดหมี
อันเดอร์ไปหน่อย พอเริ่มจับทางได้แล้ว

ปิดท้ายด้วยหน้าตัวเองแบบเหวอๆ

ทั้งหมดนี้ใช้ฟิล์ม สไลด์ 120 ฟูจิ provia 100f
ยังต้องเรียนรู้อีกเยอะเลย มีอะไรก็แนะนำกันบ้างนะ

เกย์ออก จั๊วใช้ kodak elite chrome 100 ค่ะ
รู้ึสึกว่าโกดักรูปมันจะสีีออกโทนร้อนมากกว่า
fuji มันจะเขียวๆแฮะ

ชอบรูปแรกค่ะ ปลื้ม

เสาร์นี้จะลองเอาฟิลม์ตัวใหม่ไปเล่น กับตาปลา ดูมั่ง

พี่ว่าจะลอง kodak e100 vs เหมือนกัน
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 33