หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 33

ผู้เขียน หัวข้อ: จู๋แพร่เชื้อ โลโมเรี่ยน  (อ่าน 282625 ครั้ง)

ที่ร้าน Fotoguffy สามย่านมีขายนะครับ

แต่ถ้าสนใจ LC-A ผมมีอยู่ 2 ตัว อาจจะขายต่อให้ได้ในราคาถูกกว่าราคาตลาด... นิดหน่อย ฮิ้ววว

งบน้อย
อยากลองเล่นบ้าง จะเอามาถ่ายเยอะๆอะ เพราะม.6 แล้ว
กะพกไปถ่ายที่รรทุกวัน

อยากถามว่า
เล่น Fisheye2 หรือว่าเล่นพวก Pop9 / พวกที่ถ่าย 4 ช็อตดี

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
ถ้าจะถ่ายรูปคน เพื่อเอาไว้ดู ในสามตัวเลือกที่มีคิดว่าฟิชอายคงดีสุด
แต่แนะนำ โลโม หรือไม่ก็ฮอลก้าครับ

ส่วนถ้าจะถ่ายอะไรก็ได้ ลองไปดูภาพดูว่า เราชอบภาพแนวไหนมากกว่า
ก็ซื้อตัวนั้นมาครับเพราะมันช่างแตกต่างกันโดยสิ้นเชิงตัดสินใจไม่ยากครับ

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ส่วนตัวชอบ Fisheye ครับ
ค่าล้างฟิลม์ประมาณเท่าไหร่หรอครับ?
ถ้าล้างแบบ Cross แพงขึ้นป่าว?
ถ้าให้เค้าแสกนด้วยเท่าไหร่ครับ?

ที่เมืองไทยผมไม่ทราบนะครับ รอท่านอื่น
คิดว่าไม่น่าจะต่างกับล้างปกติ หรือเปล่า?

because we always.....expecting
ค่าล้างฟิลม์ประมาณเท่าไหร่หรอครับ?
ถ้าให้เค้าแสกนด้วยเท่าไหร่ครับ?

ล้างครอส ถ้าร้านที่ตรงข้ามเซ็นทรัลลาดพร้าว ไม่คิดราคาเพิ่ม คิดปกติ 40 บาทต่อม้วน

ส่วนแสกนรูปลงซีดีก็ ข้อให้เค้าทำฟรีแลกกับคูปองอัดรูป 8*10 เอา

เรื่องร้านเดี๋ยวไปดูที่บ้านให้ ตอนนี้อยู่ที่ออฟฟิต

หมีโหดดดด

นานๆ จะเข้ามาที

หลั่งเล่น fisheye 2ไปเลยนะ
(แม้ว่าตาปลา1 จะรูปทรงน่ารัก และดูไม่กิ๊ิกก๊อกเท่า 2)
ความสามารถเพิ่มมาจาก 1 คือใช้ shutter B กับถ่ายซ้ำได้

ฟิลม์สไลด์ ม้วนละ 150-160
เราล้างที่สยามดิจิ ตรงใกล้ๆโบนันซ่าน่ะ
ล้างครอส+แสกน 80

เหมือนมีใครเคยบอกวา่ล้างครอสมันถูกกว่าล้างธรรมดานะ  งง

ร้าน Room ชั้น 3 สยามดิสฯ ขายอยู่ 3000 มั้ง ตอนเราไปซื้อเมื่อนานมากแล้ว

there are no regrets in life, just lessons . .
แพงเนอะ เดี๋ยวจะหอบไปขายเมืองไทย หมีโหดดดด

Fotoguffy ข้างบนขาย 4850 มี colorsplash flash (เดาว่าเป็นที่เปลี่ยนสีแฟลช)
กับ Photoclip (อันนี้ไม่รู้คืออะไร)
แล้วก็ฟิลม์ slide ให้อีกสองม้วน

คุ้มกว่าป่าวครับ

แต่มันเปิด หกโมงครึ่งแหนะ

กรี๊ดดดดด คุ้มนะๆๆ

เพราะเล่นๆไปแล้วจะอยากได้แฟลชสีมาก
(แยกขาย พันหกมั้ง)

photoclip เป็นคลิปที่หนีบรูปได้หลายๆด้านอ้ะ
เอารูปมาต่อกันไปเรื่อยๆได้

ฟิลม์สไดล์ด้วยหรอ คุ้มแฮะ  กรี๊ดดดดด

there are no regrets in life, just lessons . .
ราคาเท่าไรครับ งง

ทั้งชุด 4850 ครับ

กรี๊ดดดดด รับประกันกี่วันน่ะ

เพราะร้านรูม รับแค่ 10 วัน ง่อยมาก  โวย

รู้สึกว่าร้านนี้จะไม่มีรับประกันนะ ไอ้มืดหมี

เคยซื้อ Frogeye จากร้านบนอินเทอร์เน็ตในอเมริกา ใช้มาเดือนกว่า ๆ มีอุปกรณ์ภายในแตกหัก เขายังให้ส่งไป claim เอาตัวให้มาเปลี่ยนให้เลยนะ รวดเร็วดีด้วย เราออกค่าส่งของไป เขาออกค่าส่งของกลับมาให้

งบน้อย
ผมว่าแบบนั้นท่าจะชัวร์กว่า

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 33