หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 33

ผู้เขียน หัวข้อ: จู๋แพร่เชื้อ โลโมเรี่ยน  (อ่าน 282631 ครั้ง)
ลิงค์ของคุณอร ยังโหลดได้นะครับ
แต่อัพเผื่อไว้ให้ ตรงนี้ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2007, 06:48 น. โดย มุมมืด อรรถวุฒิ » บันทึกการเข้า

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ถ้าลองเสิร์ช เกี่ยวกับแอคชั่นโลโมจากกูเกิ้ล
เราจะพบแอคชั่นมากมายก่ายกอง แต่ถามว่ามันต่างกันยังไง
จะว่าต่างมันก็ต่างครับ จะว่าไม่ต่างมันก็ไม่ต่าง

ลองเปรียบเทียบระหว่าง
"แอคชั่นโลโมตา" กับสคริปต์ "CHLomoScript" (ของหมีจากกระจู๋ ps)

รูปต้นฉบับรูปเดียวกันนะครับ (งานเดินแบบของวิคตอเรียซีเครท หื่น)
จะเห็นความแตกต่างว่า มันต่างกันตรงความสว่าง
กับคอนทราสของสี เข้มไม่เท่ากัน นิดหน่อย

ส่วนแอคชั่นและสคริปต์ โลโมอีกมากมายก่ายกองก็ไม่ค่อยต่างกันมากครับ
จนดูไม่รู้ว่าอันไหนดีที่สุด เลือกใช้ตามความพอใจของเราครับผม
ชอบสีแบบไหน ชอบแสงแบบไหน เอามาใช้แล้วจะเหมาะกับรูปเราที่สุดนั่นแหล่ะครับ

มีพักนึงผมเคยบ้าหาไอ้พวกนี้มากๆ แต่สุดท้ายก็ติดอยู่กับตัวเดิมๆ สองสามตัว ฮิ้ววว

because we always.....expecting
วันนี้ มีของเด็ดมาแนะนำครับ เป็นสคริปต์อีกตัวที่ผมใช้
คนทำสคริปต์เจ้าเดียวกับ CHLomoScript ที่คุณหมีเคยแนะนำ

มันคือ CHHolga ครับ แตกต่างยังไงกับสคริปต์โลโม?
ชื่อมันก็บอกบอกแล้วครับว่า เป็นสคริปต์ที่ทำเลียนแบบรูปของฮอลก้า
ดึงลักษณะเด่นอื่น(ที่กล้องโลโมไม่มี)ของฮอลก้ามาใช้

ลองดูรูปเปรียบเทียบครับ

โหลดสคริปต์จากโพสต์นี้ได้เลยครับ
ป.ล.ใครเอาไปเล่นแล้วเป็นไงเอามาโพสต์ให้ดูกันบ้างนะครับผม

เทคนิคแนะนำ
ถ้าดูจากหน้าต่าง layer ในโฟโต้ช็อปจะเห็นว่าลายที่เกิดขึ้น
เกิดจากหลายๆเลเยอร์

รูปบางรูปของเราอาจไม่เหมาะกับสคริปต์นี้
เพราะสว่างน้อย หรือสีไ่ม่สดมาก ไม่หลากหลาย
เราสามารถแก้ไขด้วยการทำให้ลายซอฟต์ลงได้
โดยการลบบางเลเยอร์ที่ไม่ต้องการ ก่อนจะเซฟรูปครับ

เยี่ยมครับ  เจ๋ง

(+1)

Life is short, enjoy it!!!
+1 ให้ค่ะ

ถ้าเจอสคริปแบบอื่นๆอีกก็บอกด้วยนะคะ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
 เจ๋ง ขอแปะเอาไว้ ลอกหน่อยนะ
 :46:ครับทุกๆท่าน

ลอกอะไรอ่ะพี่กัมส์ งง

อ้อ ก็เอาสคริป นั่นมาใช้ในงานฉันงายยยย
อ๋อออออ นึกว่าผิดจู๋เหอๆ ฮิ้ววว

ได้สคริปมาใหม่ค่ะ  หมีโหดดดด
ไม่รู้ทราบกันไปยัง

จากภาพแบบนี้
(เผยผิวพี่สาว)

เป็นแบบนี้  ลันล้า

//อ้าว มีคนเคยลงไว้แล้ว ช่างเหอะ  กร๊าก

เอา ตย. มาให้ชมจ้ะ  เกย์ออก

ขอบคุณครับ  กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
อ้าวอร ลงไปแล้วเหรอครับเนี่ย
ไม่เห็น :31:นึกว่ามีแต่สคริปต์โลโม โทษทีครับ โชวหมีเลย

เอามาให้ดูเป็นตัวอย่างเยอะๆไงคะ  กรี๊ดดดดด

ขอบคุณมากครับ ขอดูดวิชา
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 33