หน้า: 1 ... 18 19 20 21 22 23 24 [25] 26 27 28 29 30 31 32 33

ผู้เขียน หัวข้อ: จู๋แพร่เชื้อ โลโมเรี่ยน  (อ่าน 282636 ครั้ง)

กร๊าก

ผมมี Fuji Sensia 100 เป็นโหลเลย เอามะ

งบน้อย
รูปสุดท้าย  หยี

รูปแรกสวยโลดๆ

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting

กร๊าก

ผมมี Fuji Sensia 100 เป็นโหลเลย เอามะ

ของใหม่หรือว่าหมดอายุอ่ะ

หมดอายุ 07/2005 ครับ

งบน้อย
เอาๆ อุ้ยขายเท่าไหร่ กรี๊ดดดดด

หมดอายุ 07/2005 ครับ

เอาด้วย 555

กรี๊ดดดดด ทีแรกว่าจะให้ฟรีแต่เปลี่ยนใจขายก็ได้

เดี๋ยวขอไปถามราคาค่าส่งก่อนนะครับ เอาด่วนๆ หรือเปล่า

งบน้อย
ขอถามเรื่องราคากล้องหน่อยครับพอดีจะซื้อ LCA+ ราคาตลาดประมาณเท่าไหร่หรอครับ
หรือจะซื้อมือ2 จะคุ้มไหมครับ?
แล้วเดี๋ยวนี้มันมีสีดำสีเดียวหรอครับ

คำเตือน: กระจู๋นี้ร้างมากว่า 120 วันแล้วนะ
ตั้งสติก่อนขุดกระจู๋นะจ๊ะ

เกาะล้านอินโลโม่
ไม่มีความรู้เกี่ยวกับโลโม่เลย แต่น้องที่ไปด้วยกันเขาฟิลม์หมด แล้วก็จะไม่ซื้อฟิลม์ใส่ละ
ก็เลยขอยืมเล่นมา 1 ม้วนค่ะ สนุกจังเลย.. (ช่องมองภาพหลุดหายอีกต่างหาก ต้องกะเอาเองแต่ก็ไม่ยากเท่าไหร่ค่ะ)
ชักอยากมีเป็นของตัวเองแล้ว...  หยี

เสียดายหัวฟิชอาย  กรี๊ดดดดด

เท่าที่ไปขุดคุ้ยหาข้อมูลเป็นเวลารวมประมาณไม่ถึงชั่วโมง
ตอนนี้รู้สึกถูกชะตากับ Diana+ จังเลยค่ะ
ใครเล่นโลโม่บ้างคะ ช่วยวิจารณ์ตัวนี้ให้แอ้หน่อยนะ แบบว่าน่าเล่นไหม
หรือมีตัวไหนแนะนำบ้าง ข้อมูลด้านนี้ยังแทบจะเป็น 0 เลย แต่ว่าอยากเล่นแล้ว..  อ๊าง~

http://microsites.lomography.com/diana/

Diana+ เป็นกล้องพลาสติกไฟรั่มเดียวกันกะ Holga จ๊ะ ประมาณว่าเป็น Holga เพศเมีย (แต่อยู่ในค่าย LOMO นะ ไม่ใช่ค่าย Holga)
ใช้ฟิล์ม 120 เป็นฟิล์มที่ใช้กะกล้อง medium format ขนาดฟิล์ม/1รูป = 6*6 ซม.
กล้องถูก แต่ฟิล์มจะแพงหน่อย 1 ม้วนถ่ายได้ 12 รูป ราคา(สไลด์)ประมาณ 200 บาท ไม่รวมค่าล้าง

Diana+ ตัวนี้เจ๋งกว่าชาวบ้านเพราะ สามารถถอดเลนส์ออกแล้วถ่ายแบบกล้องรูเข็มได้ (Diana ธรรมดาก็ทำไม่ได้)
 หยี ตาปลาาาา
เกาะล้านนน
อยากไปมั่ง

等着
ก็สนับสนุน ไดอาน่า+ ด้วยอีกคนครับ
รูปก็น่าจะพอๆ กับฮอลก้า ถ่ายสนุก

ไม่รุ้ว่ามีแฟลชสีไหม
ถ้าไม่มีก็เสนอ holga fn(ถ้าจำรุ่นไม่ผิดนะ) ไว้อีกตัว
เลนส์แก้ว แฟลชสี มันส์ดี เจ๋ง

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
หน้า: 1 ... 18 19 20 21 22 23 24 [25] 26 27 28 29 30 31 32 33