หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: งาน food ingredients by ลุงตั้ม (ต.น.)  (อ่าน 62228 ครั้ง)
เข้าสู่โหมดเนียนกิน ชิมหลายรอบเหลือเกิน

โซนเหล้า
เดินเฉียดไปประมาณ 10 รอบ   กรี๊ดดดดด

ไอศกรีมครีโม แจกฟรีตลอดงาน
เดินเข้าไปสองรอบ กินไม่ไหว

ซอสมะเขือเทศผสมซอสพริกตราเฟิร์นศรีราชา

ซอสไม่อร่อย
แต่ไอ้ที่ใช้จิ้มน่ะ สุดสุด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2007, 20:21 น. โดย ลุงตั้ม_ณัฐพนธ์ » บันทึกการเข้า

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
เข้าสู่โหมดขนมและแป้งนะครับ
ไม่มีคำบรรยายมากมาย
เพราะซอยนี้เดินได้ช้ามาก
พอสุดซอยก็พุงกางพอดี

เริ่มด้วย ขนมที่ทำจากแป้งข้าวจ้าว
ปกติขนมต้องทำจากแป้งสาลีครับ เพราะมันจะมีโปรตีนกลูเต็น (ที่เอามาอบแล้วทำเป็นโปรตีนเกษตร)
คอยช่วยพยุงอากาศเวลายีสต์หายใจออกมา
แต่แป้งข้าวไม่มี และที่สำคัญ ทำได้อร่อยด้วย คนไทยนี่น่าทึ่งมาก  กรี๊ดดดดด

เกลียดขนมแบบนี้มากๆ กลิ่นมันแรง เหม็น  โวย โวย

there are no regrets in life, just lessons . .
จั๊วจ๊ะ โมโหใครมารึเปล่า  ฮิ้ววว

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
กรี๊ด ไอติม  โวย

หื่น หวาย น้ำลายยืด

Las Noches Rubicundior
 ฮือๆ~ ฮือๆ~ เปล่าค่ะ ขอโทษค่ะ

แค่มีความหลังฝังใจกับขนมนี่มากไปหน่อย  ฮือๆ~

ขอโทษที่ขัดค่ะ รอดูต่อ  กรี๊ดดดดด

there are no regrets in life, just lessons . .
ซอสน้องเฟิร์นนี่ ถ้าเป็นซอสพริกนะ ป้าชอบมาก เพราะมันคล้ายๆซอสกระเทียม คือไม่เผ็ด รสชาติคล้ายซอสของ kfc อร่อยกำลังดี แต่พริก+มะเขือเทศเนี่ยไม่เคยลอง

ปล. มีไอศครีมยี่ห้ออื่นมั้ยคะ ส่วนตัวคิดว่า ครีโมไม่อร่อย  เศร้า

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
จั๊ว พี่เห็นในเผยผิว (สวนรถไฟ)
 ก็ไม่น่าจะมีความหลังอดีดขื่นขมอะไรนิ   กร๊าก กร๊าก

โหมดอาหารที่กินแต่จำไม่ได้แล้วว่าอะไร
แต่อร่อยจนต้องเอารูปมาอวด

โมจิเย็น
ไม่อร่อย เพราะดันเป็นกลิ่นสตอเบอรี่ ตั้งแต่ซันไลท์ออกกลิ่นนี้มา
กินขนมอะไรพาลเกลียดกลิ่นสตอเบอรี่ไปด้วย
แต่โมจิก้คือโมจิ กินได้

ซอสน้องเฟิร์นนี่ ถ้าเป็นซอสพริกนะ ป้าชอบมาก เพราะมันคล้ายๆซอสกระเทียม คือไม่เผ็ด รสชาติคล้ายซอสของ kfc อร่อยกำลังดี แต่พริก+มะเขือเทศเนี่ยไม่เคยลอง

ปล. มีไอศครีมยี่ห้ออื่นมั้ยคะ ส่วนตัวคิดว่า ครีโมไม่อร่อย  เศร้า

ไม่อร่อยจริงครับ แมคโนเลียอร่อยกว่ามากกกกกก
เท่าที่เก็นมีเจ้าเดียวครับ แต่พวกบริษัทขายกะทิ ขายนม เค้าก็เอาไอศกรีมมาให้ชิมกันเยอะเลย

ซอส KFC บริษัทโกลโบ หรือบริษัทที่ทำพวกผงปรุงนู่น ผงทำนี่ แล้วก็พริกแกงเป็นคนทำครับ
บริษัทนี้เก่งมาก

หมดแล้วครับ ขอบคุณที่ติดตาม
และอย่าลืมไปกันนะครับ วันที่ 26-27 หรือเสาร์ อาทิตย์นี้
อิ่มแล้ว อย่าลืมเอารูปมาอวดกันนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2007, 20:40 น. โดย ลุงตั้ม_ณัฐพนธ์ » บันทึกการเข้า

จั๊ว พี่เห็นในเผยผิว (สวนรถไฟ)
ก็ไม่น่าจะมีความหลังอดีดขื่นขมอะไรนิ   กร๊าก กร๊าก

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

จั๊วเกลียดขนมที่ทำจากแป้ง แล้วเอาไปย่างหรืออบ ที่จะทำให้มันมีกลิ่นออกมาน่ะค่ะ
เพื่อนเคยซื้อกันมาทุกคน แล้วมานั่งอุดอู้กินกันอย่างเอร็ดอร่อยอยู่ในรถ

เกือบตาย  ฮือๆ~

แอบหื่นกระดี๊กระด๊า แอบหื่นกระดี๊กระด๊า แอบหื่นกระดี๊กระด๊า

อู้ววว หิวแล้วววว

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เหมือนของหวานจะเยอะนะ

แต่น่ากินแฮะ หื่น

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
น่าไป  กรี๊ดดดดด

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ของคาวส่วนมากจะต้องซื้อ ไม่ก็ต้องเล่นเกมส์ครับ
จริงๆ ของคาวก็เยอะนะ

ยิ่งดูยิ่งหิวครับ น่ากินทุกอย่างเลย อยากกินต้มยำกรอบ  หื่น หื่น หื่น หื่น
โหย ฮือๆ~
ไปไม่ทันแล้ววึ้ย ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หิวสิ    ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13