หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติโปรโมทงานคอนเสิร์ตจ้ะ  (อ่าน 11308 ครั้ง)
พี่กะหมอคงไม่ได้ว่าอะไรน่ะอร แต่พี่ว่ามันไม่สมควรเท่านั้นเอง
ไม่ได้บอกว่าไม่สมควรจะเอามาโพส แต่ไม่สมควรที่จะเอามาใช้

ที่บอกว่าให้บอกเพื่อนน่ะ
แค่นั้นแหละ
คริสตชนหัวไม่รุนแรงหรอกนะ
ไม่ถึงกับทะเลาะหรอก  ฮิ้ววว สบายใจได้ ขนาดดาวินชียังยอมให้ฉายเลย

แต่บาทหลวง ซิสเตอร์อะไรงี้เค้ารณรงค์ไม่ให้ไปดูดาวินชี่นะ
แต่หนิงก็ไป  กร๊าก

ปล. อนุญาตไม่มีสระอิ  ฮิ้ววว

<3.
 หมีโหดดดด ที่รร. ยังเอา The Passion มาฉายในหอประชุมเลย

ไอเตย เพื่อนจั๊ว (หนิงห์ น่าจะรู้จักนะ)
ก็มีคนบอกไม่ให้อ่าน davinci code กับ เทวาซาตาน
แต่มันก็อ่าน มันน่าจะอยู่ที่วิจารณญานของคนอ่านมากกว่ามั้ง  งง

there are no regrets in life, just lessons . .
อ่อ ขอโทษแทนผู้จัดด้วยนะคับ ว่าทางคณะผู้จัดงานไม่มีเจตนาจะแสดงเจตนาไปในทางที่ไม่ดีหรือหลบลู่ศาสนาใดๆ นะคับ ถ้าทางเว็บบอร์ดเห้นว่าไม่สมควรกับการแสดงภาพที่ก่อจะเกิดให้เกิดการเข้าใจผิดจากการที่ผมขอประชาสัมพันธุการจัดงานนี้ขอให้ทางเว็บบอร์ดช่วยพิจรณาลบกระทู้ดังกล่าวด้วยคับ เพื่อป้องกันไม่ให้เกิดความเข้าใจผิดกันน่ะคับ ไม่อยากเห็นคนไทยด้วยกันทะเลาะกันเองคับผม

ด้วยความเคารพนับถือ

hidebank (ภัทรพล นันทพรนิรชา) bankgangster@hotmail.com

งั้น ผมลบความเห็นผมไปก่อนเลยครับ  หมีโหดดดด/
ใจจริงว่ามันไม่เกี่ยวกับศาสนา

ถ้าเป็ฯคนคริสต์เอามาทำแบบนี้ ผมว่าไม่เหมาะ
แต่ถ้าเป็นศาสนาอื่นเอามาทำปกวงฮาร์ดคอร์ ผมกลับเฉยๆ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อุ๊ย รวมคนร่วมศาสนา  ฮิ้ววว

ดาวินชีนี้กิ้วไม่ดูไม่อ่านนะ    ฮิ้ววว

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
หมีโหดดดด ที่รร. ยังเอา The Passion มาฉายในหอประชุมเลย

ไอเตย เพื่อนจั๊ว (หนิงห์ น่าจะรู้จักนะ)
ก็มีคนบอกไม่ให้อ่าน davinci code กับ เทวาซาตาน
แต่มันก็อ่าน มันน่าจะอยู่ที่วิจารณญานของคนอ่านมากกว่ามั้ง  งง

the passion มันสนับสนุนความเชื่อนี่คะ
เอามาฉายก็ถูกแล้วไง  หมีโหดดดด

(แอบง่วงๆด้วยแหละ แบบว่าหนังเครียดไป )

<3.
ผู้ชายคนที่นั่งดูข้างๆในโรงร้องไห้ใหญ่เลย  กร๊าก
 เล่นซะกิ้วร้องไม่ออกเลย

ดู PASSION แล้วรู้สึกว่าเรื่องจริงมันน่าจะทารุนกว่านั้นนะ มันดูจัดฉากไป
แต่เรื่องดาวินชี่เนี่ย อ่านยังไงก็ไม่อิน

ตูเองเคยเป็นเณรมาก่อน เรื่องแบบนี้เลยฝังลึกน่าดู
และรู้อะไรต่อมิอะไรที่คนคริสต์ทั่วไปไม่ควรรู้ซะด้วย  ฮิ้ววว

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ยังไงก็แค่นิยายอยู่ดี  กร๊าก

จริงๆแล้ว มันมีเรื่องจริงอยู่มากทีเดียวล่ะ  เกย์ออก

ิbible จริงๆ มีเป็นพันๆเล่ม เหมือนจดหมายเหตุกรุงศรี
แต่การนำมารวบรวมนั้น ถูกทำขึ้นโดยบาทหลวงทั้งสิ้น
เพื่อการคงอยู่ของศาสนา เรื่องราวจึงเป็นดังในไบเบิลนั่นเอง

ส่วนที่ตัดทิ้งไปน่ะ
มีอะไรคิมูจิ๊อีกตั้งแยะ  ไหว้

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
อยากอ่านส่วนหลัง เกย์ออก

เสียเงินเปล่าวะ    หมีโหดดดด

เลวยั้นเงา
นั่งนึกนานมากว่าเจ๊นัทพูดถึงอะไรอ่ะ กร๊าก

ดาวินชี่กับเทวาซาตานจอยอ่านนะ
จริง ๆ ก็อ่านทุกเล่มของตา แดนแหละ
จอยมองว่ามันเป็นแค่นิยาย และ นิยายคือเรื่องแต่ง
แล้วมันก็ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณ ของคนอ่านด้วย

ส่วนหนังเรื่องดาวินชี่ก็ดู ที่ไม่ชอบก็มีนิดนึงตรงที่ตอนใกล้จบแล้วนางเอก เอาเท้าไปเหยียบน้ำน่ะ
มันให้ความรู้สึกว่าเค้าล้อเลียน
นั่งนึกนานมากว่าเจ๊นัทพูดถึงอะไรอ่ะ กร๊าก

หนิงก็งงตั้งนาน  ฮิ้ววว

<3.
หน้า: 1 [2]