หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ++จะออกแบบบล็อกสกีนเสื้อ++  (อ่าน 28745 ครั้ง)
เฮ้ย เค้าไม่ได้เป็นมหาวิทยาลัยไปแล้วเหรอ  หมีโหดดดด
อ่อ ครับพอดีอันนี้ทำไว้นานแล้วอ่ะครับมีผิดด้วย แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนชื่อเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2007, 15:41 น. โดย tarozaa » บันทึกการเข้า
ขอรวมกระจู๋นะครับ เห็นว่าเป็นเรื่องเดียวกัน

คือได้ออกแบบจะนำไปสกีนบนเสื้ออ่ะครับ ไงรบกวนดูให้ทีหรือว่าดัดแปลง หรือว่าใจดีออกแบบให้ใหม่จะขอบคุณมากครับ  ลันล้า  ลันล้า

นึกภาพ รูปแบบเวกเตอร์นะครับ นั่นแหละเอาไปทำเป็นลายสกรีนได้
ก็คือจะต้องเป็นรูปที่ขอบคมชัดเจน ไม่เบลอ

แล้วก็ต้องนึกไว้ด้วยว่า สีสกรีนเป็นสีเรียบๆ
รูป 1 รูปที่มีทั้งสีขาว สีดำ สีเทา90% เทา80% เทา70% ฯลฯ นี่
ทุกๆ สีถือเป็น 1 บล็อกครับ ไม่ใช่ว่าเฟดสีเอาได้นะ (ยกเว้นจะออกแบบให้เป็น halftone)

แล้วก็ขนาดของบล็อกไม่ควรใหญ่เกินไป
เพราะใหญ่มากมันล้นเสื้อ เผื่อคนใส่ตัวแค่ S แต่ทำลายมาเป็น XL ก็ไม่ไหว คริคริ

ถ้ายังสงสัย ถาม www.monamafia.com ครับ
(จริงๆ ที่ตอบนี่ ก็เพื่อบรรทัดนี้แหละ)

ลองดูครับ หลักการออกแบบลายก็มีเท่านี้
แต่ที่เห็นตราแอปเปิ้ล+ไมโครซอฟต์นั้น มันไล่สีได้สักหมื่นสีมั้ง
ยังงี้สกรีนไม่ได้ครับ (จริงๆ ก็ได้แหละ แต่ต้องมีเทคนิคอื่นซึ่งไม่คุ้ม)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อยากได้รูปจ๊าบๆๆ มาแทนแอปเปิล

ไม่เกี่ยวหรอกครับอันนี้ พอดีลองคุ้นกูเกิ้ลแล้วเจอ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลองแบบที่ 2 มาให้ดูครับ เอาฟอนต์พี่แอนมาด้วย
C prompt  (อิอิ)
ขอถามนะคะ

คือระหว่างเสื้อดำสกรีนขาว
กับเสื้อขาวสกรีนซัก 2 สี ราคาต่างกันมากไหม

แล้วระหว่างสกรีนกับปัก
ราคาต่างกันมากไหมคะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ราคาระหว่างเสื้อขาวกับดำ ต่างกันประมาณตัวละ 10 บาท
หมีจะถามทำไม๊ ถามไปก็ไม่ทำ ชิ

ก็อรทำไม่ถึง100ตัวนี่ค้า ฮือๆ~

ถามพี่แอนหรือพี่โบว์หน่อยค่ะ

-เสื้อแบบนี้ 40 ตัว ราคาประมาณได้เท่าไหร่คะ  ไหว้
-เป็นคอปกค่ะ  หน้ามึน (ไม่อยากได้แต่ก็เอา  เอือม)

-คอปก ราคาต่างจากคอกลมมากมั้ย (40ตัว สกรีน)
-ถ้า เสื้อยืดสกรีนแบบนี้ กับ คอปกลายเรียบๆ อันไหนจะถูกกว่ากันคะ  ฮือๆ~

คอกลมสู้สุดใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2007, 22:56 น. โดย นานา วิภาพรรณ » บันทึกการเข้า

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
อยากทำกะโมนามาเฟียนะ
แต่ แต่ แต่  ฮือๆ~ ฮือๆ~

อยากทำกะโมนามาเฟียนะ
แต่ แต่ แต่  ฮือๆ~ ฮือๆ~

ฮือๆ~/

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หวัดดีฮะ เป็นน้องใหม่เหมือนกัน สนใจเรื่องงานสกีน พอดีว่างงานเลยหาอะไรทำเล่น
แต่ดันเจอปัญหาหนักมากๆๆ คือว่าพี พิมลายตัวอักษรใน Illustrator แล้ว พอเอาไปถ่ายบล็อก แล้วขอบตัวหนังสือมันเป็นขุยๆๆๆ
ไม่คมอะฮะ ช่วยแนะนำหน่อยนะ ทำหลายรอบแล้วก้อเหมือนเดิม เพราะว่าอะไร  (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)
ในไฟล์งานมีภาพที่ไม่ใช่เส้นพาท หรือเวกเตอร์มาปนไหมครับ

หน้า: 1 [2] 3