หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 15

ผู้เขียน หัวข้อ: สอนผิวปากหน่อยสิคะ  (อ่าน 122278 ครั้ง)
อยากผิวปากได้ค่ะ
แล้วก็ฝันเฟื่องว่าผิวปากเป็นเสียงสูงต่ำทำนองดนตรีได้เลย กรี๊ดดดดด

ใครพอจะสอนได้บ้างคะ
ถามพี่แอนวานซืนก็บอกมาว่าให้ลองทำปากจู๋ห่อลิ้นแล้วเป่าๆ เดี๋ยวก็หาทำนองได้เอง

อยากรู้ว่ามันจะนานมั้ยคะกว่าจะผิวเป็น
แล้วมีใครผิวปากเป็นตั้งแต่เด็กมั้ยคะ สงสัย
หรือว่าต้องฝึกอย่างเดียว
แล้วก็ต้องฝึกเป็นปีด้วยใช่มั้ยคะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ผมผิวเป็นตั้งแต่าตอน ป.4 มั้งครับถ้าจำไม่ผิด ช่วงนั้นหัดผิวจนปวดต้นคอ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ผิวเป็นตั้งกะ ป.อะไรหว่า จำไม่ได้
แป็ป เดียวมันก็ทำได้แล้วอะ
จะสอนไงดีหว่า  ง่ะ

จำได้ตอนแรกใที่ทำได้
ใช้ดูดลมเข้าแทน ไม่เป่าออก  กร๊าก
ผิวปากเป็นเมื่อไหร่ไม่รู้ ลืมละ  กร๊าก  (แต่ไม่เก่งเท่าพี่แอน 555)
ก็เหมือนที่พี่แอนบอกมั้งคะ หัดไปเรื่อยๆ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ผิวได้...แต่ว่าไม่เป็นทำนอง   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
จริงเหรอ กรี๊ดดดดด
บอกด้วยสิคะว่านานมั้ย
แล้วต้องเป่าทุกวันป่าว

นี่กำลังมีไฟมากนะเนี่ย ฮือๆ~

จำได้ว่าผิวปากได้ตั้งแต่เด็กๆ เหมือนกัน ทำไปเรื่อยๆ ได้เอง
จะไปแซวหนุ่มที่ไหนเหรอ  คริคริ

ผิวเป็นรึเปล่าไม่รู้ แต่ทำให้มันมีเสียงได้ แต่คุมระดับไม่ค่อยได้แฮะ
พยายามอหัดอยู่เหมือนกัน ตอนแรกไม่มีเสียงเลย
พอทำเป็นไม่สนใจมันกลับมีเสียงได้ซะอย่างนั้น

Today you , Tomorrow me.
ให้แอนสอนดิ   กร๊าก

เลวยั้นเงา
มันต้องทำปากจู๋ยังไงอ้ะ เศร้า

งั้นเอางี้

มันเป็นสิ่งที่ถ้าเราฝึกไปเรื่อยๆ ก็เป็นใช่มะคะ

เป็นเรื่องใกล้ตัวจริงๆนะ ใกล้จนติดริมฝีปากเลยเชียว ผมก็ผิวปากเป็น แต่จำไม่ได้ว่าเป็นตั้งแต่เมื่อไร ลองซ้อมๆสอนคนใกล้ๆแล้ว สอนไม่ออกบอกไม่ถูกเหมือนกัน งง

ผมผิวปากได้ แต่ที่เอานิ้วใส่ปากแล้วเป่า"วี้ดๆๆ"ที่เห็นตามคอนเสิร์ตน่ะ ผมก็ยังทำไม่เป็น ใครช่วยสอน(รวมกับการผิวปาก)ด้วยทีเถอะ แป๊ะยิ้ม
ผิวไม่ได้เหมือนกันครับ หัดมานานแล้ว ขึ้นอยู่กับลิ้นด้วยหรือเปล่า ผมเป็นคนลิ้นหนา ฮือๆ~

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ของผมเลียปากเปียกๆนิดนึงแล้วเป่า เหมอืนมันจะดังขึ้น แต่ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวหรือเปล่านะครับ  กร๊าก
ลองทำปากจู๋ แล้วทำเสียงลมให้รอดออกมาจากปาก ซิครับ  มันจะได้ยินเป็นเสียงลมใช่มั้ย เฟี่ยววว~~~

อะนั่นแหละ ค่อยๆ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ผิวไม่ได้เหมือนกันครับ หัดมานานแล้ว ขึ้นอยู่กับลิ้นด้วยหรือเปล่า ผมเป็นคนลิ้นหนา ฮือๆ~

กลัวเหมือนกันว่าจะทำไม่ได้ กร๊าก ฮือๆ~

คืออยากผิวปากเป็นนานแล้ว
อยากพอๆ กะหมุนปากกาเป็นเลย

เอ้อ รู้สึกว่าถ้าผิวปากเป็นทำนองสูงต่ำได้
มันเหมือนมีเครื่องดนตรีติดกายเลยนะ กรี๊ดดดดด

(ไม่อยากจะยอมรับพี่แอนเลย ชิ)

ใครเชี่ยวชาญทำตูตอเรี่ยลสอนหน่อยสิค้า ฮือๆ~
มันมีสูตรตายตัวมั้ย

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 15