หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่เชียงใหม่ ช่วยป้าหน่อยสิ  (อ่าน 6667 ครั้ง)
ใกล้ๆสนามบินเชียงใหม่ แต่ไม่รู้ว่าทิศไหน จะมีร้านอาหารอยู่ร้านนึง เป็นเหมือนร้านห้องแถวเล็กๆ
ชื่อว่า ร้านเปรี้ยวปาก
คือ ถ้าใครผ่านไปเห็น ฝากแวะขอเบอร์โทรร้านให้หน่อย

แต่ป้าไม่รู้ว่ามันยังเปิดขายอยู่ป่ะนะ  เอือม 

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ง่ะ...  ง่ะ

ไม่รู้จักอ่ะครับป้า

เดี๋ยวลองหาข้อมูลให้นะ
ไม่ได้ผ่านไปเลย  ฮือๆ~

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
วนเวียนอยู่แถวๆสถานีรถไฟยันดอยสุเทพ แถวสนามบินไม่เคยไปเลยครับ  หมีโหดดดด

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ไปสนามบินเชียงใหม่แล้วไปถามคนขับรถรับจ้างแถวนั้นดู
 เจ๋ง
ป้าติดตังค์เค้าไว้เพิ่งนึกได้เหรอครับ ?? งง

กำลังโหลดข้อมูล .....
ไม่พบข้อมูลใดๆ เกี่ยวกับไอ้ร้านนี้เลยครับ  ฮิ้ววว

เดี๋ยวรอถามแม่ละกัน
เด่ววันสองวันนี้จะไปธุระแถวนั้น จะดูให้นะครับ  ฮิ้ววว

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
 กรี๊ดดดดด  ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆความหวังเลยนะจ้ะ

ปล. ถ้าให้ป้าไปถามเองคงลำบากอ่ะ  เอือม ป้าอยู่กรุงเทพอ่ะจ้ะ  ฮิ้ววว

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ชื่อร้านคุ้นนะคะ  คุ้นมากด้วย  กรี๊ดดดดด
มีร้านแม่เพื่อนทำงานอยู่แถวนั้น ไว้่จะถามให้เน้อ  ฮิ้ววว

แถวๆ สวนผักรึเปล่าคะ  งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2007, 22:47 น. โดย ลั่นทม » บันทึกการเข้า
เอ่อ.. ไม่คุ้นเลยครับ  ง่ะ
แหะๆ

ตกลงช่วยป้าหน่อยใช่มะคะ
ไม่ใช่ช่วยป้าแป้ง ไอ้มืดหมี

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ป้าแป้งน่าจะถามตั้งแต่วันพฤหัส

ดาไปขับรถหลงอยู่แถวเซ็นทรัลแอร์พอร์ทตั้งหลายรอบแน่ะ ยิ้มน่ารัก
ก็คนมันไม่ชินทาง ฮิ้ววว
ป้าก็ไม่ได้รีบอะไรหรอกนะ แล้วเมื่อไหร่จะขับรถหลงไปแถวนั้นอีกล่ะจ้ะ  กรี๊ดดดดด

ไม่รู้จักอะคับ...ผมไม่ได้อยู่เจียงใหม่คับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ไปอาศัยอยู่เชียงใหม่อีกทีเดือนหน้าค่ะ
แต่ไม่รู้จะมีโอกาสไปขับรถหลงอีกหรือเปล่า  ฮิ้ววว
หน้า: [1] 2